Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Danh ngôn
Latest topics
» Nếu có chuyện buồn bạn sẽ làm gì?
by samsonmotnoinho Wed Nov 30, 2011 4:36 pm

» Hội thích đùa
by samsonmotnoinho Wed Nov 30, 2011 4:35 pm

» Tâm sự hàng ngày anh chị em
by Bienxanh Wed Nov 30, 2011 4:25 pm

» Tin nhắn hay và ý nghĩa ...
by Bienxanh Tue Nov 29, 2011 4:34 pm

» Những vần thơ mùa đông
by Bienxanh Tue Nov 29, 2011 3:41 pm

» Chém gió Hà Nội
by Bienxanh Tue Nov 29, 2011 3:21 pm

» Chợt một ngày!!!
by Bienxanh Tue Nov 29, 2011 3:19 pm

» Hội những người độc thân vui tính
by Bienxanh Tue Nov 15, 2011 1:35 pm

» sự kiện công ty Hằng - trang
by quynhtrang Thu Nov 03, 2011 11:51 am

» Thơ tình mùa thu
by samsonmotnoinho Thu Nov 03, 2011 10:53 am

» Hội của những người say
by Bienxanh Wed Nov 02, 2011 3:12 pm

» Mình đã già rồi ư!!
by Bienxanh Wed Nov 02, 2011 3:03 pm

» Chào ngày mới
by Bienxanh Wed Nov 02, 2011 7:35 am

» Nhớ mùa đông quê hương
by thanhyen Tue Nov 01, 2011 11:34 am

» Dạy con làm giàu
by Bienxanh Thu Oct 27, 2011 11:14 am

» Mỗi ngày một câu chuyện cuộc sống
by thanhyen Wed Oct 26, 2011 3:41 pm

» Hôm nay ăn gì? uống gì? đi chơi ở đâu
by Bienxanh Wed Oct 26, 2011 10:40 am

» Điểm danh nào anh chị em ơi!
by phượnghồng Mon Oct 24, 2011 5:26 pm

» Chủ trương,nội quy diễn đàn
by Bienxanh Mon Oct 24, 2011 1:46 pm

» Bạn là ai?
by Bienxanh Mon Oct 24, 2011 10:49 am

» Chảy đi sông ơi!
by phượnghồng Sun Oct 23, 2011 1:08 pm

» Chúc mừng ngày phụ nữ Việt Nam 20/10
by Bienxanh Thu Oct 20, 2011 3:34 pm

» Tên của bạn nói lên điều gì
by samsonmotnoinho Thu Oct 06, 2011 2:43 pm

» Chuyện tranh Biladen
by cucon1 Wed Oct 05, 2011 1:37 pm

Top posters
Bienxanh (203)
Chảy đi sông ơi! I_vote_lcapChảy đi sông ơi! I_voting_barChảy đi sông ơi! I_vote_rcap 
samsonmotnoinho (176)
Chảy đi sông ơi! I_vote_lcapChảy đi sông ơi! I_voting_barChảy đi sông ơi! I_vote_rcap 
cucon1 (117)
thanhyen (91)
quynhtrang (55)
Poems (34)
Darvid (21)
phượnghồng (19)
quehuong (4)
thanhduyen90 (2)

Statistics
Diễn Đàn hiện có 16 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: quehuong

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 731 in 24 subjects
LƯỢT TRUY CẬP
count web page traffic
QUÀ TẶNG ÂM NHẠC
♥ Người yêu cầu: Thanhyen
♥ Ca khúc: Trái tim bên lề
♥ Gửi đến: Tất cả thành viên
♥ Với lời nhắn:Một ngày thật vui cho mọi người nhé

♥ Bạn muốn yêu cầu ca khúc Click Here

Chảy đi sông ơi!

cucon1
thanhyen
6 posters

Go down

Chảy đi sông ơi! Empty Chảy đi sông ơi!

Bài gửi by thanhyen Sat Oct 08, 2011 4:26 pm

"Ơi con sông hiền hoà. Chở đầy nước ngọt phù sa ..a..a. Ơi con sông thiết tha, ấp ôm bến bờ xứ sở. Sông mấy ngàn năm tuổi, mà sao sông trẻ mãi không già. Chảy đi sông ơi. Chảy đi sông ơi
Ơi con sông trôi suốt muôn đời ,hãy cho ta gửi lời thương nhớ
Nhắc dùm ta về nơi góc biển, rằng phía đầu nguồn ta vẫn ngóng trông
Chảy đi sông ơi. Chảy đi sông ơi
Ơi con sông tiếng hát muôn đời, hãy cho ta nói lời cay đắng. Nhắn về ai ở nơi góc biển, rằng nơi đầu nguồn ta ngày đêm trăn trở. Ơi con sông hiền hòa, dịu dàng an ủi lòng ta. Ơi con sông thiết tha, hứa chan chung tình sâu nặng. Sông vỗ về đôi bờ. Thì thầm ngày tháng khôn nguôi. Sông hiến mình tất cả. Đời sông không hề tiếc vơi đầy
Chảy đi sông ơi
Chảy đi sông ơi
Ơi con sông trôi suốt muôn đời
...... "

Được sửa bởi thanhyen ngày Thu Oct 20, 2011 10:34 am; sửa lần 1.

thanhyen

Chảy đi sông ơi! Empty Re: Chảy đi sông ơi!

Bài gửi by cucon1 Sun Oct 09, 2011 10:17 am

Bài hát này anh rất thích nghe ca sĩ Ngọc Tân hát bài này thật ấm lòng, mỗi câu hát nó đi sâu vào lòng người.

cucon1

Bài gửi by p.mai Tue Oct 11, 2011 10:54 am

sao vậy nè? sao mà buồn quá hà chị ơi. có chuyện gì sao? sao chị khôg chia sẻ cùng bọn em.

p.mai
Khách viếng thăm

Bài gửi by thanhyen Tue Oct 11, 2011 3:54 pm

Cảm ơn em! Không có gì đâu mà! Một lúc nào đó em sẽ biết thôi. Hehehe, sắp xếp việc nếu vào thì đăng ký thành viên em nhé! Thanks!

thanhyen

Bài gửi by Darvid Wed Oct 12, 2011 10:19 am

Dòng sông thì mãi vẫn chảy thôi. Cuộc sống quanh ta cũng vậy, luôn vận động.

Darvid

Bài gửi by samsonmotnoinho Tue Oct 18, 2011 11:48 am

Dòng sông thì mãi trôi nhưng dù sao mình cũng biết là nó sẽ chảy về đâu. Còn với mình thì sao nhỉ, nhiều lúc mình tự hỏi không biết rồi mai đây cuộc sống của mình sẽ đi về đâu? Đó là câu hỏi khó mà không ai có thể trở lời được tương lai của mình sau này thế nào? Mọi người có lẽ có thể biết được trong thời gian ngắn sắp tới mình sẽ ra sao nhưng còn mình thì sao nhỉ. Mình cảm thấy trước mắt mắt là những nỗi buồn và vực sâu của bóng toi

samsonmotnoinho

Bài gửi by cucon1 Wed Oct 19, 2011 9:45 pm

Chán chít đi được, topic nào cũng thấy buồn.

cucon1

Bài gửi by thanhyen Thu Oct 20, 2011 10:06 am

samsonmotnoinho đã viết:Dòng sông thì mãi trôi nhưng dù sao mình cũng biết là nó sẽ chảy về đâu. Còn với mình thì sao nhỉ, nhiều lúc mình tự hỏi không biết rồi mai đây cuộc sống của mình sẽ đi về đâu? Đó là câu hỏi khó mà không ai có thể trở lời được tương lai của mình sau này thế nào? Mọi người có lẽ có thể biết được trong thời gian ngắn sắp tới mình sẽ ra sao nhưng còn mình thì sao nhỉ. Mình cảm thấy trước mắt mắt là những nỗi buồn và vực sâu của bóng toi

Cô bé à! Hãy vui lên em nhé! Cuộc đời này đã cho ta nhiều thứ lắm rồi, có chăng là do ta không cảm nhận được thôi. Học cách chấp nhận có lẽ sẽ giúp ta đỡ thổn thức. Có một ngày chị đã hối hận vì không kìm được cảm xúc của chính mình để người khác phải buồn lây. Hãy sống thật vui, hãy cười thật nhiều vì chỉ như thế ta sẽ nhận được những nụ cười ở xung quanh.
Cô bé à! Cảm ơn em!
Hôm nay xin phép những thành viên trong diễn đàn này được đóng lại hết những chủ đề buồn mà thanhyen đã mở ra.
Ngày mai chúc tất cả mọi người luôn vui tươi và hạnh phúc!

thanhyen

Bài gửi by samsonmotnoinho Thu Oct 20, 2011 11:03 am

Chị ah, sao chị lại xin lỗi em. Những tâm trạng, những chuyện buồn em viết ở đây đã có trong em lâu rồi. Em phải cảm ơn chị đã cho em lòng tin để e có thể tâm sự và cùng chia sẻ với chị. Chị biết không ? em cảm ơn chị rất nhiều vì nhờ chị, nhờ những cảm thông sẻ chia của chị mà em thấy có lòng tin hơn vào con người và cuộc sống. Em đã thầm ước rằng : mong sao chị là chị gái của em, ở gần em để những lúc buồn vui em có thể đến bên cạnh chị và cùng sẻ chia.

samsonmotnoinho

Bài gửi by Bienxanh Thu Oct 20, 2011 11:16 am

thanhyen đã viết:
samsonmotnoinho đã viết:Dòng sông thì mãi trôi nhưng dù sao mình cũng biết là nó sẽ chảy về đâu. Còn với mình thì sao nhỉ, nhiều lúc mình tự hỏi không biết rồi mai đây cuộc sống của mình sẽ đi về đâu? Đó là câu hỏi khó mà không ai có thể trở lời được tương lai của mình sau này thế nào? Mọi người có lẽ có thể biết được trong thời gian ngắn sắp tới mình sẽ ra sao nhưng còn mình thì sao nhỉ. Mình cảm thấy trước mắt mắt là những nỗi buồn và vực sâu của bóng toi

Cô bé à! Hãy vui lên em nhé! Cuộc đời này đã cho ta nhiều thứ lắm rồi, có chăng là do ta không cảm nhận được thôi. Học cách chấp nhận có lẽ sẽ giúp ta đỡ thổn thức. Có một ngày chị đã hối hận vì không kìm được cảm xúc của chính mình để người khác phải buồn lây. Hãy sống thật vui, hãy cười thật nhiều vì chỉ như thế ta sẽ nhận được những nụ cười ở xung quanh.
Cô bé à! Cảm ơn em!
Hôm nay xin phép những thành viên trong diễn đàn này được đóng lại hết những chủ đề buồn mà thanhyen đã mở ra.
Ngày mai chúc tất cả mọi người luôn vui tươi và hạnh phúc!

Sao em lại nói vậy? anh không đồng tình đâu có bé. Trong cuộc sống hàng ngày cũng có những lúc vui, có những lúc buồn và có những lúc không vui không buồn hic Những thứ đó xuất phát từ ttrong tim của mỗi con người, cho nên để được vui hơn, bớt buồn hơn thì chúng ta phải chia sẽ điều đó chứ. Chẵng nhẽ chỉ chia vui thôi, còn khi bạn mình buồn thì không được chia sẽ sao? Liệu có ích kỹ quá không?
Anh cũng cảm ơn mọi người trong diễn đàn đã cho anh gặp được những người bạn tốt, và có thể chia sẽ với nhau những niềm vui nỗi buồn của mình, hôm nay thì người này vui người khác buồn, đến ngày mai thì sẽ khác. Cô bé sợ anh em buồn chứng tỏ cô bé chưa coi anh em là bạn bè tốt rồi (xin lỗi anh nói câu này nhé).
Đúng là ai cũng mong cho những người thân của mình, bạn bè mình luôn vui vẻ và hạnh phúc, nhưng cuộc sống đâu phải vậy, cho nên chúng ta hãy cố gắng quên đi những nỗi buồn và vươn lên trong cuộc sống để hưởng trọn niềm vui
Nhân ngày phụ nữ chúc cho em luôn mạnh khỏe, yêu đời và thành đạt.

Bienxanh

Bài gửi by samsonmotnoinho Thu Oct 20, 2011 12:35 pm

Hôm nay không biết vì sao minh lại có 1 cảm giác rất thoải mái, không biết có phải vì không khí ngày 20/10 không nữa. Nhưng dù là do đâu thì mình cũng cảm ơn ông trời và tất cả mọi người đã cho mình được vui vẻ trong ngày hôm nay. Mình hi vọng ngày mai, ngày kia và những ngày sau nữa mình cũng được có cảm giác như ngày hôm nay.

samsonmotnoinho

Bài gửi by Bienxanh Thu Oct 20, 2011 3:41 pm

samsonmotnoinho đã viết:Hôm nay không biết vì sao minh lại có 1 cảm giác rất thoải mái, không biết có phải vì không khí ngày 20/10 không nữa. Nhưng dù là do đâu thì mình cũng cảm ơn ông trời và tất cả mọi người đã cho mình được vui vẻ trong ngày hôm nay. Mình hi vọng ngày mai, ngày kia và những ngày sau nữa mình cũng được có cảm giác như ngày hôm nay.

Hee em phải cám ơn mấy anh chứ, còn ông trời ở xa lắm hic.
Cuộc sống chảy theo đúng hướng và niềm vui sẽ trở lại thôi đúng không em xinh gái, tình yêu về gần có khác haaa hãy vui lên đi nào các bạn ơi

Bienxanh

Bài gửi by samsonmotnoinho Thu Oct 20, 2011 3:59 pm

Vâng đúng là em phải cảm ơn mọi người thật vì nhờ có bạn bè xung quanh mà tâm trạng của em đã tốt hơn. Nhưng còn tình yêu thì sao nhỉ, chắc không phải rồi vì .......

samsonmotnoinho

Bài gửi by Bienxanh Thu Oct 20, 2011 4:16 pm

samsonmotnoinho đã viết: Nhưng còn tình yêu thì sao nhỉ, chắc không phải rồi vì .......

UH không phải tình yêu cũng được nhưng em vui thì ae cũng se rất vui

Bienxanh

Bài gửi by phượnghồng Sun Oct 23, 2011 1:08 pm

"Ơi con sông thiết tha, chứa chan chung tình sâu nặng. Sông vỗ về đôi bờ. Thì thầm ngày tháng khôn nguôi. Sông hiến mình tất cả. Đời sông không hề tiếc vơi đầy!"

Ôi! Ca từ thật tuyệt vời!
Giai điệu thật ý nghĩa!
Bài hát thật sự đã nói lên dòng người như dòng sông!
Xin cảm ơn tác giả! Cảm ơn thanhyen!

phượnghồng

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics